લોકસભા પહેલા કોંગ્રેસ ખાલી થવા માંડી, વધુ એક મોટા નેતાનું પડ્યું રાજીનામું

મહારાષ્ટ્રમાં અશોક ચવ્હાણ પછી કોંગ્રેસને વધુ એક મોટો ફટકો પડ્યો છે.. પૂર્વ મંત્રી અને રાજ્ય કાર્યકારી બસવરાજ પાટીલે સોમવારે પાર્ટીમાંથી રાજીનામું આપી દીધું હોવાની ખબર સામે આવી છે

મહારાષ્ટ્રમાં અશોક ચવ્હાણ પછી કોંગ્રેસને વધુ એક મોટો ફટકો પડ્યો છે.. પૂર્વ મંત્રી અને રાજ્ય કાર્યકારી બસવરાજ પાટીલે સોમવારે પાર્ટીમાંથી રાજીનામું આપી દીધું હોવાની ખબર સામે આવી છે.  એવી અટકળો છે કે કોંગ્રેસમાંથી રાજીનામું આપ્યા બાદ બસવરાજ પાટિલ મંગળવારે ભારતીય જનતા પાર્ટીમાં જોડાઈ શકે છે. બસવરાજ પાટીલનું રાજીનામું કોંગ્રેસ માટે મોટું નુકસાન છે કારણ કે તેઓ મરાઠવાડામાં પાર્ટીના મોટા ચહેરા તરીકે જાણીતા હતા.

અગાઉ, ફેબ્રુઆરીના મધ્યમાં, કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા અને રાજ્યના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન અશોક ચવ્હાણ પણ પાર્ટી છોડીને સત્તાધારી ભાજપમાં જોડાયા હતા, ત્યારબાદ ભાજપે તેમને મહારાષ્ટ્રમાંથી રાજ્યસભાની ચૂંટણીમાં ઉમેદવાર બનાવ્યા હતા. 20 ફેબ્રુઆરીએ તેઓ બિનહરીફ ચૂંટાયા હતા.

કોંગ્રેસના વફાદાર ગણાતા હતા

લિંગાયત સમુદાયના નેતા બસવરાજ પાટીલ મૂળ ઉસ્માનાબાદ તાલુકાના ઉમરગ્યાના મુરુમના છે. રાજકીય વર્તુળોમાં, બસવરાજ પાટીલ ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન શિવરાજ પાટીલ ચાકુરકરના પુત્ર તરીકે ઓળખાય છે. તેઓ કોંગ્રેસના વફાદાર રહ્યા છે અને ઔસા મતવિસ્તારમાંથી વિધાનસભામાં ચૂંટાયા હતા. તેઓ 2009 અને 2014માં બે વખત ઓસાથી ચૂંટણી જીત્યા હતા.

ધારાસભ્યની પહેલી જ ટર્મમાં કોંગ્રેસે તેમને રાજ્યકક્ષાનું મંત્રી પદ આપ્યું હતું

ધારાસભ્યની પહેલી જ ટર્મમાં કોંગ્રેસે તેમને રાજ્યકક્ષાનું મંત્રી પદ આપ્યું હતું. જો કે, 2019ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં અભિમન્યુ પવાર સામે તેમની હાર બાદ, એવી ચર્ચા હતી કે બસવરાજ પાટીલ કોંગ્રેસમાં અમુક અંશે સાઈડલાઈન થઈ ગયા છે. આવી સ્થિતિમાં, હવે એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે બસવરાજ પાટીલ ભાજપના ફોનની રાહ જોઈ રહ્યા છે અને સંભવ છે કે તેઓ મંગળવારે ભાજપમાં જોડાવાની જાહેરાત પણ કરે.