બધી જિલ્લા પંચાયતો પર ભાજપનો કબજો, નગરપાલિકા અને તાલુકા પંચાયતોમાં પણ બોલાવ્યો સપાટો

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.02-03-2021

રાજ્યમાં નગરપાલિકા, જિલ્લા પંચાયત અને તાલુકા પંચાયતની ચૂંટણીઓમાં ભાજપે સપાટો બોલાવી દીધો છે. સ્થાનિક સ્વરાજની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસના સૂપડાં સાફ થઈ ગયા છે. ભાજપે તમામ 31 જિલ્લા પંચાયતો જીતી લીધી છે, જ્યારે 81 નગરપાલિકામાંથી 75 અને 321 તાલુકા પંચાયતોમાંથી 196માં ભાજપે જીત મેળવી છે. કોંગ્રેસનો જિલ્લા પંચાયાતોમાં સફાયો થઈ ગયો છે, તો માત્ર 3 નગરપાલિકામાં જીત મેળવી છે, જ્યારે 3 અન્યના ફાળે ગઈ છે. જ્યારે 33 તાલુકા પંચાયતોમાં કોંગ્રેસની જીત થઈ છે, જ્યારે અન્યના ફાળે એકપણ નથી આવી.

નગરપાલિકા, જિલ્લા પંચાયત અને તાલુકા પંચાયતની કુલ 8,474 બેઠકો પર ચૂંટણી યોજાઈ હતી. જેમાંથી 81 નગરપાલિકાની ચૂંટણીમાં 680 વોર્ડની કુલ 2,720 બેઠકો પૈકી 95 બેઠકો બિનહરીફ જાહેર થઇ છે. 31 જિલ્લા પંચાયતની 980 બેઠકો પૈકી 25 બેઠકો બિનહરીફ જાહેર થઇ છે. 231 તાલુકા પંચાયતની બેઠકો 117 બેઠકો બિનહરીફ જાહેર થઇ છે. બાકીની બેઠકો પર 28મી ફેબ્રુઆરીએ ચૂંટણી યોજાઈ હતી, જેનું આજે પરિણામ જાહેર થયું છે.

આજે યોજાયેલી મતગણતરીમાં રાજ્યની 31 જિલ્લા પંચાયતની કુલ 980 બેઠકોમાંથી 799 ભાજપ, 171 કોંગ્રેસ અને 10 અન્યએ જીતી છે.

81 નગરપાલિકાની 2086 બેઠકો પર ભાજપ, 401 બેઠક પર કોંગ્રેસ અને 233 બેઠકો પર અન્યની જીત થઈ છે.

જ્યારે રાત્રે 9 વાગ્યા સુધીમાં તાલુકા પંચાયતોની 4774 બેઠકોમાંથી 4779 બેઠકોના પરિણામ જાહેર થયા છે. તેમાંથી ભાજપે 3354, કોંગ્રેસે 1231 અને અન્યએ 164 બેઠકો પર જીત મેળવી છે.

સ્થાનિક સ્વરાજની ચૂંટણીમાં આ જીત બાદ PM મોદી ટ્વીટ કર્યું કે, ‘ગુજરાતભરની નગરપાલિકા, તાલુકા પંચાયત અને જિલ્લા પંચાયતની ચૂંટણીના પરિણામોએ સ્પષ્ટ સંદેશો આપ્યો છે- ગુજરાતની જનતા ભાજપના વિકાસ અને સુશાસનના એજન્ડાનું દ્રઢતાપૂર્વક સમર્થન કરે છે. ભાજપ પ્રત્યેની અવિરત શ્રદ્ધા અને સ્નેહ માટે હું ગુજરાતની જનતાને નમન કરું છું.’ એટલું જ નહીં વધુમાં તેમણે કહ્યું છે કે ‘શહેરી અને ગ્રામીણ ગુજરાતે સર્વાનુમતે સંદેશ આપ્યો છે. હું ગુજરાત સરકારના લોકાભિમુખ વહીવટની પ્રશંસા કરું છું અને ગુજરાત ભાજપના કાર્યકર્તાઓના ભગીરથ પ્રયત્નોની પ્રશંસા કરું છું. અમારી પાર્ટી ગુજરાતના વિકાસ અને પ્રત્યેક ગુજરાતીઓના સશક્તિકરણ માટે હંમેશાં કાર્યરત રહેશે.’

તો, કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રી અમિત શાહે ગૃહમંત્રી અમિત શાહે પણ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી, નાયબ મુખ્યમંત્રી નિતિન પટેલ અને પ્રદેશ પ્રમુખને અભિનંદન પાઠવ્યા છે. તેમણે ટ્વીટમાં લખ્યું છે કે ‘ગુજરાત સ્થાનિક સ્વરાજ્ય ચૂંટણીમાં ગ્રામ્ય વિસ્તારના લોકો અને ખેડુતોએ ભાજપાને વિજયી બનાવીને સરકારની કલ્યાણકરી નીતિઓ પર વિશ્વાસની મહોર લગાવી છે. હું જનતાને નમન કરું છું.’ તેમણે અન્ય એક ટ્વીટમાં કહ્યું આ વિજય ગરીબ, ખેડુતો અને ગામડાના વિકાસ અને કલ્યાણ માટે સમર્પિત વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીજીના નેતૃત્વમાં કાર્યરત ભાજપા સરકારોમાં જનતાના અતૂટ વિશ્વાસની જીત છે. મોદીજીના નેતૃત્વ હેઠળની ભાજપા સરકારો દેશના ગરીબ, ખેડુતો અને વંચિત સમાજના કલ્યાણ અને વિકાસ માટે સતત કટિબદ્ધ છે.’

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ પણ ભાજપની આ જીત પર કહ્યું કે, ‘શહેરોમાં ભાજપ છે, પણ ગામડામાં ભાજપને મત નહિ મળે. પંરતુ શહેરો કરતા પણ સારુ પરિણામ ગામડામાં મળ્યું છે. કોંગ્રેસના અનેક દિગ્ગજો અને ધારાસભ્ય હારી ગયા છે.વિકાસની રાજનીતિ ચૂંટણીનો મુદ્દો હતો એ જ મુદ્દા પર અને વિચલિત થયા વગર આગળ વધ્યા હતા. 2022માં ભાજપની સરકાર બને તેનો આજે પાયો નંખાયો છે.’ જ્યારે નાયબ મુખ્યમત્રી નીતિન પટેલે કહ્યું કે, આવી ભવ્ય જીત ક્યારેય જોઈ નથી.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો