શું ફરીથી રસ્તાઓ પર દોડતી જોવા મળશે Tata NANO, ચર્ચામાં છે નેનોનો ઇલેક્ટ્રિક અવતાર

થોડા સમય પહેલા ટાટા મોટર્સે (Tata Motors) ટાટા નેનો (Tata NANO)નું ઉત્પાદન બંધ કરી દીધું હતું. હવે પુણે સ્થિત કંપની Electra EV એ જ નેનો કારનું ઇલેક્ટ્રિક વેરિઅન્ટ તૈયાર કર્યું છે.

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.27-05-2022

Tata Nano Electric Car News: આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર એક સવાલ વધુને વધુ વાયરલ થઈ રહ્યો છે કે શું ભારતની સૌથી સસ્તી અને સૌથી નાની કાર Tata Nano ફરી એકવાર દેશના રસ્તાઓ પર ધૂમ મચાવવા તૈયાર છે? શું ટાટા મોટર્સ (Tata Motors) ટૂંક સમયમાં ટાટા નેનોનું ઇલેક્ટ્રિક વર્ઝન લોન્ચ કરવા જઈ રહી છે? ટાટા નેનો ઇલેક્ટ્રિક કારની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ટાટા નેનો ઇલેક્ટ્રિક કાર સિંગલ ચાર્જમાં 160 કિમીની રેન્જ આપે છે. સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે આ કાર ક્યારે લોન્ચ થશે, કંપની આ અંગે ટૂંક સમયમાં કોઈ ખુલાસો કરશે કે નહીં?

વાસ્તવમાં, થોડા દિવસો પહેલા ટાટા સન્સના માનદ અધ્યક્ષ અને ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટાએ ટાટા નેનો ઇલેક્ટ્રિક કારમાં મુસાફરી કરી હતી. તેની આ તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ હતી. તસ્વીરોમાં, રતન ટાટા અને તેમના સાથી શાંતનુ નાયડુ ટાટા નેનો ઈવી પાસે દેખાય છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રતન ટાટાને ન માત્ર આ કાર પસંદ આવી, પરંતુ તેમણે કારની સવારીની મજા પણ લીધી.

Electra EVએ તૈયાર કરી નવી કાર

થોડા સમય પહેલા ટાટા મોટર્સે ટાટા નેનોનું ઉત્પાદન બંધ કરી દીધું હતું. હવે પુણે સ્થિત કંપની Electra EV એ જ નેનો કારનું ઇલેક્ટ્રિક વેરિઅન્ટ તૈયાર કર્યું છે.

Electra EV એ Tata Nano સાથે રતન ટાટાની એક તસવીર શેર કરી, લખ્યુ, “આ ટીમ Electra EV માટે Moment Of Truth છે જ્યારે અમારા સ્થાપક કસ્ટમ-બિલ્ટ Nano EV પર સવાર થયા, જે Electra EV જેવી જ હતી. પાવરટ્રેન પર તૈયાર. અમને રતન ટાટાની નેનો ઈવી પહોંચાડવા અને તેમની પાસેથી પ્રતિસાદ મેળવવામાં ગર્વ છે.

વાસ્તવમાં, એક કસ્ટમ-મેઇડ ટાટા નેનો ઇલેક્ટ્રિક છે, જે ઇલેક્ટ્રિક વાહનો માટે પાવરટ્રેન સોલ્યુશન્સ બનાવતી કંપની Electra EV દ્વારા ખુદ રતન ટાટાને ભેટમાં આપવામાં આવી છે. Electra EV રતન ટાટા દ્વારા રજૂ કરવામાં આવી હતી. કંપનીનું મુખ્ય મથક પુણેમાં છે.

ટાટા નેનોનું ઇલેક્ટ્રિક વર્ઝન લોન્ચ થશે કે નહીં તે અંગે કોઈ માહિતી પ્રાપ્ત થઈ નથી. ટેક એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે ટાટા નેનો પણ તૈયાર થઈને ઇલેક્ટ્રિક વાહનોના નવા માર્કેટમાં પ્રવેશ કરી શકે છે.