પાવરબેન્કનો ઉપયોગ કરનારા ચેતજો, બ્લાસ્ટ થતાં યુવકનું મોત, પાવરબેન્ક માટે રાખજો આટલું ધ્યાન

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.06-06-2021

જો તમે મોબાઈલ ચાર્જ કરવા માટે પાવરબેન્કનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તો ચેતી જજો.  કારણ કે મધ્યપ્રદેશમાં એક એવી ઘટના બની છે. તે જાણીને લોકો ચોંકી ગયા છે. આજકાલ ઈલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓનું ચલણ વધતું જાય છે, ત્યારે ઈલેક્ટ્રોનિક વસ્તુની કેટલીક મર્યાદાને કારણે લોકોએ સહન કરવું પડે છે.

જો તમે મોબાઈલ ચાર્જ કરવા માટે પાવરબેન્કનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તો ચેતી જજો.  કારણ કે મધ્યપ્રદેશમાં એક એવી ઘટના બની છે. તે જાણીને લોકો ચોંકી ગયા છે. આજકાલ ઈલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓનું ચલણ વધતું જાય છે, ત્યારે ઈલેક્ટ્રોનિક વસ્તુની કેટલીક મર્યાદાને કારણે લોકોએ સહન કરવું પડે છે.

આજકાલ લોકો મોબાઈલનો (Mobile) વધારે પ્રમાણમાં ઉપયોગ કરે છે અને તેને કારણે જ પાવરબેન્કનું ચલણ આજકાલ વધ્યું છે. મહત્વપૂર્ણ છે કે પાવરબેન્કની અંદર રિચાર્જબલ બેટરી (Rechargeable battery) હોય છે. જેને કારણે મોબાઈલની બેટરીમાં ફાસ્ટ ચાર્જિગ થઈ શકે છે.

મધ્યપ્રદેશના ઉમરિયા જિલ્લામાં પાવરબેન્ક બ્લાસ્ટ (Blast) થવાની ઘટના બની છે. છપરોડા ગામમાં મોબાઈલ ચાર્જ (Mobile Charge) દરમિયાન અચાનક પાવરબેંક બ્લાસ્ટ થતા યુવકનું મોત થયું છે. આ બ્લાસ્ટ એટલો ભયાનક હતો કે,ઘરના છાપરા પણ ઉડી ગયા હતા. સામાન્ય રીતે પાવરબેન્કની સર્કિટ ડિઝાઈન (Circuit design) યોગ્ય ન હોવાથી આ પ્રકારની ઘટના બનતી હોય છે.

શું રાખશો સાવચેતી ?

1) પાવરબેન્કને ગરમ સ્થાન (Hot Place) પર ન રાખો.

2) પાવરબેન્કની બેટરી ડાઉન (Battery Down) થાય એ પહેલા ચાર્જિંગ કરો.

3) પાવરબેન્કને ઓવરહિટ (Overhit) હોય ત્યારે મોબાઈલનું ચાર્જિંગ ન કરો.

4) પાવરબેન્કમાં કોઈ ખામી સર્જાય તો તેનો યોગ્ય નિકાલ કરો.

5) વધારે ગરમી કે ભેજવાળા વાતાવરણમાં પાવરબેન્કનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો.

પાવરબેન્કને ખરીદતી વખતે પણ ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે. મોટાભાગે મોબાઈલની બેટરી કરતાં વધારે કેપેસિટી (Capacity) ધરાવતી પાવરબેન્ક ખરીદવાનો આગ્રહ રાખવો. ઉપરાંત મલ્ટિપલ કનેક્શન (Multiple connection) ધરાવતી પાવરબેન્ક હોય તો પાવર બેન્કને બ્લાસ્ટ થતી અટકાવી શકાય છે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો