Sunday, July 14, 2024
HomeFeatureસરકારના કાઉન્ટ ડાઉન ટાણે આ મોટી પાર્ટીએ છોડ્યો 'હાથ', હાર બાદ કર્યું...

સરકારના કાઉન્ટ ડાઉન ટાણે આ મોટી પાર્ટીએ છોડ્યો ‘હાથ’, હાર બાદ કર્યું મોટું એલાન

લોકસભા ચૂંટણીમાં દિલ્હીની તમામ સાત સીટો પર હાર બાદ આમ આદમી પાર્ટીએ કોંગ્રેસનો સાથ છોડવાની જાહેરાત કરી છે.

લોકસભા ચૂંટણીમાં દિલ્હીની તમામ સાત સીટો પર હાર બાદ આમ આદમી પાર્ટીએ કોંગ્રેસનો સાથ છોડવાની જાહેરાત કરી છે. ગોપાલ રાયે પાર્ટીની બેઠક બાદ કહ્યું કે વિધાનસભા ચૂંટણી માટે કોઈ ગઠબંધન નહીં થાય, AAP એકલા હાથે લડશે.

દિલ્હીની તમામ સાત સીટો પર હાર બાદ આમ આદમી પાર્ટીએ કોંગ્રેસ સાથે ગઠબંધન તોડવાની જાહેરાત કરી છે. આમ આદમી પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતા ગોપાલ રાયે ગુરુવારે મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલના ઘરે બેઠક બાદ આ જાહેરાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ સાથે ગઠબંધન માત્ર લોકસભા ચૂંટણી માટે હતું. પાર્ટી વિધાનસભા ચૂંટણી એકલા હાથે લડશે.

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલના ઘરે પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતાઓ અને તમામ ધારાસભ્યોની બેઠક બોલાવવામાં આવી હતી. જેમાં લોકસભા ચૂંટણીમાં મળેલી હાર અને આગામી વિધાનસભાની ચૂંટણી અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. બેઠક બાદ પત્રકારો સાથે વાતચીત દરમિયાન ગોપાલ રાયે સ્પષ્ટ કર્યું કે તેમની પાર્ટીએ એકલા હાથે વિધાનસભા ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

ગોપાલ રાયે પત્રકારો સાથે વાત કરતા કહ્યું, ‘એ પહેલાથી જ સ્પષ્ટ છે કે આ ગઠબંધન લોકસભા ચૂંટણી માટે હતું. અમે સાથે મળીને ઈમાનદારીથી લોકસભાની ચૂંટણી લડી. દિલ્હી વિધાનસભા ચૂંટણી માટે કોઈ ગઠબંધન નથી. દિલ્હીની અંદર દિલ્હીના લોકો સાથે મળીને અમે આ લડાઈ લડીશું અને જીતીશું. બાદમાં એએનઆઈ સાથે વાત કરતા પોતાના મુદ્દાને પુનરાવર્તિત કરતા રાયે કહ્યું, ‘લોકસભા ચૂંટણીના પહેલા દિવસથી જ સ્પષ્ટ છે કે લોકસભા ચૂંટણી માટે ભારત ગઠબંધન રચાયું હતું, અમે સાથે મળીને લડ્યા હતા. જ્યાં સુધી વિધાનસભાની ચૂંટણીનો સવાલ છે. આ માટે કોઈ ગઠબંધન કરવામાં આવ્યું નથી. આમ આદમી પાર્ટી પૂરી તાકાત સાથે ચૂંટણી લડશે.

દિલ્હીમાં ગઠબંધનથી લડ્યા હતા

લોકસભા ચૂંટણીમાં દિલ્હીની સાત લોકસભા બેઠકો પર ભાજપને ટક્કર આપવા માટે પાર્ટીએ કોંગ્રેસ સાથે ગઠબંધન કર્યું હતું. આમ આદમી પાર્ટીના ઉમેદવારો ચાર બેઠકો પર ચૂંટણી લડ્યા હતા અને ત્રણ બેઠકો કોંગ્રેસને આપી હતી. જોકે તમામ બેઠકો પર ગઠબંધનને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પરિણામો બાદ ત્રીજા દિવસે AAPએ એકલા હાથે આગળ વધવાની જાહેરાત કરી છે.

કેજરીવાલે પહેલાથી જ સંકેતો આપી દીધા હતા

ફરી જેલમાં જતા પહેલા દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે એક ટીવી ઈન્ટરવ્યુમાં સંકેત આપ્યા હતા કે ભવિષ્યમાં કોંગ્રેસ સાથેની મિત્રતા પુર્ણ થશે. AAPના રાષ્ટ્રીય કન્વીનરે દલીલ કરી હતી કે તેમની પાર્ટી બંધારણ અને લોકશાહીની રક્ષા માટે ગઠબંધનમાં જોડાઈ હતી.

RELATED ARTICLES

Most Popular

Recent Comments

error: Content is protected !!