Facebook: હવે યૂઝર એકથી વધારે એકાઉન્ટ બનાવી શકશે, આ થશે તમને ફાયદા

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.26-09-2023

મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઈલ ફીચર હજુ સુધી ફેસબુક પર ઉપલબ્ધ નહોતું, પરંતુ તાજેતરમાં જ ફેસબુકની માલિકીની કંપની મેટાએ ફેસબુક માટે મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઈલ ફીચર લોન્ચ કર્યું છે, જેની મદદથી તમે હવે ફેસબુક એપ પર મલ્ટીપલ પ્રોફાઈલ બનાવી શકશો. તમારા ફીડને કસ્ટમાઇઝ કરવા માટે પણ સમર્થ હશો.

આ સિવાય ફેસબુકના આ ફીચરથી તમે સરળતાથી જાણી શકશો કે તમે કોની સાથે કન્ટેન્ટ શેર કર્યું છે. ફેસબુકના મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઈલ ફીચરની સૌથી સારી વાત એ છે કે તમારે અલગ-અલગ પ્રોફાઈલ માટે વારંવાર લોગઈન કરવાની જરૂર નથી. ચાલો ફેસબુકના મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઇલ ફીચર વિશે વિગતવાર જાણીએ.

એક સમયે કેટલી પ્રોફાઇલ બનાવી શકાય છે?

ફેસબુક અનુસાર, મલ્ટીપલ પ્રોફાઇલ ફીચર હેઠળ, તમે એક સમયે માત્ર 4 પ્રોફાઇલ બનાવી શકશો અને તેમની વચ્ચે સરળતાથી સ્વિચ કરી શકશો. આ માટે તમારે વારંવાર લોગ ઇન કરવાની જરૂર નહીં પડે. અગાઉ, ફેસબુક પર બીજી પ્રોફાઇલ ખોલવા માટે વ્યક્તિએ લોગ ઇન કરવું પડતું હતું.

સુવિધા દરેક માટે રોલ આઉટ

ફેસબુકનું કહેવું છે કે આ ફીચર વૈશ્વિક સ્તરે રોલઆઉટ કરવામાં આવ્યું છે. કેટલાક યુઝર્સને આ સુવિધા મળી છે. આવનારા મહિનાઓમાં આ સુવિધા વિશ્વભરના યૂઝર્સ માટે ઉપલબ્ધ થશે.

આ માટે તમારે આ સ્ટેપ્સ ફોલો કરવા પડશે

ફેસબુકના પ્રોફાઈલ સેક્શન પર જાઓ.

અહીં સૌથી ઉપર તમને પ્રોફાઇલ બનાવવાનો વિકલ્પ મળશે, તેના પર ક્લિક કરો.

તમારું નામ દાખલ કરો.

હવે તમે જે મિત્રોને નવી પ્રોફાઇલમાં ઉમેરવા માંગો છો તેને પસંદ કરો.

આમાં તમે ગ્રૂપ અને પેજ પણ એડ કરી શકો છો જેને તમે ફોલો કરો છો.

આ પછી તમારી પ્રોફાઇલ બની જશે.

મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઇલ ફીચરના ફાયદા

ફેસબુકના મલ્ટીપલ પર્સનલ પ્રોફાઈલ ફીચરના ઘણા ફાયદા થશે, જેમાં હવે તમે તમારી પર્સનલ અને પ્રોફેશનલ લાઈફની પોસ્ટ અલગ-અલગ રાખી શકશો. આ સાથે, તમે તમારા પરિવારના સભ્યો અને ખાસ મિત્રોને એક પ્રોફાઇલમાં ઉમેરી શકો છો. અન્ય પ્રોફાઇલમાં તમે તમારી સાથે લોકોને ઉમેરી શકો છો.