મારો વિરોધ કરનારા રાવણ, રાજકોટમાં બાગેશ્વર બાબાએ કહ્યું મને કેમ મળે છે પડકારો?

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.01-06-2023

બાગેશ્વર ધામ સરકાર હવે ગુજરાતમાં રાજકોટ પહોંચી ગયા છે. રાજકોટમાં દિવ્ય દરબારનું આયોજન કરતા પહેલા ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ સ્વામી નારાયણ મંદિરની મુલાકાત લીધી હતી અને ત્યારબાદ મીડિયા સાથે વાત કરતા તમામ પ્રશ્નોના જવાબ આપ્યા હતા. આ પ્રસંગે ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ લવ જેહાદ અને દિવ્ય દરબારના વિરોધીઓ પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા.

રાજકોટમાં દિવ્ય દરબાર પહેલા બાગેશ્વર ધામના પીઠાધીશ્વર ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ વિરોધીઓ પર જોરદાર પ્રહારો કર્યા હતા. બાગેશ્વર ધામ સરકાર ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ આજે રાજકોટમાં સ્વામિનારાયણ મંદિરના દર્શન કર્યા બાદ વિરોધીઓની સરખામણી રાવણ સાથે કરી હતી. એક પ્રશ્નના જવાબમાં ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ કહ્યું કે જે લોકો દૈવી દરબારનો વિરોધ કરે છે તેઓ રાવણના વંશજ છે અને તેમને પાસે કંઈ કરવાનું રહેતું જ નથી.

એટલા માટે તેઓ પબ્લિસિટી મેળવવા માટે પડકારો આપે છે. બાગેશ્વર ધામ સરકારે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે, મારો વિરોધ કરનારને સેમ ટૂ યૂ કહેજો. રાજકોટમાં બાગેશ્વર ધામ સરકારના કાર્યક્રમનો વિજ્ઞાન જાથા વિરોધ કરી રહ્યું છે. વિજ્ઞાન જાથા સંસ્થાના વડા ડો.જયંતા પંડ્યાએ અંધશ્રદ્ધા ફેલાવતા દિવ્ય અદાલતની સરખામણી કરી છે. તેના પર ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ તેમના રાવણ સાથે સરખામણી કરી છે.

સૂર્યપ્રકાશથી ડરતા હોય છે ઘુવડ

બાગેશ્વર ધામ સરકારે સ્વામી નારાયણ મંદિરની મુલાકાત લીધા બાદ મીડિયા સાથે વાતચીત કરી હતી. આમાં તેમણે તમામ સવાલોના જવાબ આપ્યા હતા. રાજનીતિ સાથે જોડાયેલા સવાલો પર તેમણે કહ્યું કે ભાજપ અને કોંગ્રેસ બધા તેમના છે. બંને પક્ષના લોકો તેમની પાસે આવે છે. જ્યારે વિજ્ઞાન જાથા સંસ્થાએ દિવ્ય દરબાર કાર્યક્રમનો વિરોધ કર્યો ત્યારે ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ કહ્યું કે રામજી જ્યાં જ્યાં જાય છે, ત્યાં રાવણના કુળના લોકો ત્યાં આવી જાય છે. પ્રકાશ સાથે કોને સમસ્યા છે? ઘુવડોને છે. તેવી જ રીતે રામ રાજ્યને લઈને કોને કોઈ સમસ્યા છે. રાક્ષસોને સમસ્યા છે, તેઓ ઈચ્છે છે કે રામરાજ્ય ન આવે.

ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ કહ્યું કે વિરોધ કરનારાઓએ મારા વતી તમને પણ એવું જ કહેવું જોઈએ. બાગેશ્વર ધામ સરકારે એમ પણ કહ્યું કે જે લોકો મારો વિરોધ કરે છે તેમને વધુ તકલીફ છે, તેથી તેમને મારી પાસે મોકલો, હું તેમની ખંજવાળ દૂર કરીશ.

હિન્દુ રાષ્ટ્રનો મતલબ સમજાવ્યો

બાગેશ્વર ધામ સરકાર ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ પાકિસ્તાનને હિંદુ રાષ્ટ્ર બનાવવાના નિવેદન પર કહ્યું કે પહેલા ભારતને બનાવવા દો પછી પાકિસ્તાન બનશે. તેમણે કહ્યું કે હિંદુ રાષ્ટ્ર એટલે કે જ્યાં રામ નવમીમાં પથ્થર ફેંકવામાં ન આવે. બળજબરીથી ધર્માંતરણ કરવામાં આવ્યું ન હતું. તમામ ધર્મના લોકો સાથે શાંતિ રહે. કોઈપણ મુસ્લિમે દેશ છોડવો ન જોઈએ. ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રી દ્વારા હિંદુ રાષ્ટ્ર એટલે એવી વ્યવસ્થા જેમાં રામરાજ્ય હોય. જ્યાં રામચરિત માનસને ફાડીને બાળવામાં આવતું નથી.

સનાતન અને સાક્ષી પર કરી વાત

ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીએ પણ સનાતનનો અર્થ સમજાવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે સનાતન એટલે ધર્મના નામે યુદ્ધ. જાતિના નામે યુદ્ધ ન થવું જોઈએ. સનાતન એટલે શરૂઆતથી અને માનવજાતની સેવા. સનાતન એટલે દરેકને તમારી સાથે સમાવી લેવા. સનાતન એટલે અંત સુધી ટકી રહેનાર. બાગેશ્વર ધામ શાસ્ત્રીએ પણ દિલ્હીમાં સાક્ષીની હત્યા પર વાત કરી અને કહ્યું કે આવી ઘટના જોઈને લોહી ઉકળી ઉઠે છે. વોટ્સએપ વોટ્સએપ બંધ કરવું જોઈએ અને હિન્દુઓએ બહાર નીકળવું જોઈએ.

E-paper ડાઉનલોડ કરવા ઉપરના ન્યૂઝ પેપરની ઇમેજ પર ક્લિક કરો