કોરોનાની ‘ચમત્કારિક’ દવા Molnupiravir થી ઘરે બેસી થશે સારવાર, કેટલો ખર્ચ, ક્યારે મળશે? જાણો જવાબ

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.01-01-2022

દેશમાં અચાનક કોરોનાના કેસ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. બીજી લહેરમાં લોકોએ આ વાયરસનો કહેર જોયો છે. જેથી ફરી તણાવ સર્જાયો છે. જોકે, સારી વાત એ છે કે આ વખતે તૈયારી પહેલા કરતા વધુ છે. જૂના અનુભવો પણ છે. મોટી સંખ્યામાં લોકોને રસી આપવામાં આવી છે. આ સિવાય કોરોનાની દવા પણ બની ગઈ છે. એટલે કે, લોકો ઘરે જ તેની સારવાર કરી શકશે.

આ એન્ટિ-વાયરલ દવાને તાજેતરમાં ડ્રગ રેગ્યુલેટર દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવી છે. તેને કોરોનાની સારવારમાં રામબાણ દવા તરીકે વર્ણવવામાં આવી રહી છે. જો કે આ અંગે લોકોના મનમાં અનેક સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. ઉદાહરણ તરીકે, તેની કિંમત શું હશે? તે ક્યારે ઉપલબ્ધ થશે? કેટલી માત્રા લેવી જોઈએ? આવો, જાણીએ આ બધા પ્રશ્નોના જવાબ અહીં.

1 કોરોનાની દવાનું નામ શું છે?

કોરોનાની દવાનું નામ મોલનુપીરાવીર છે. આ એન્ટી વાઈરલ દવાને ડ્રગ કંટ્રોલર જનરલ ઓફ ઈન્ડિયા (DCGI) દ્વારા ઈમરજન્સી ઉપયોગ માટે મંજૂરી આપવામાં આવી છે. આ દવાનો ઉપયોગ કોવિડ-19ની સારવારમાં કરવામાં આવશે.

2. મોલનુપીરાવીરની કિંમત કેટલી હશે?

અત્યાર સુધી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, મોલનુપીરાવીરની સંપૂર્ણ સારવાર માટે 2,000-3,000 રૂપિયાનો ખર્ચ થઈ શકે છે. જોકે, દવાઓની કિંમત અંગે કંપનીઓ મૌન સેવી રહી છે.

3. મોલનુપીરાવીર કોણે બનાવ્યો?

આ એન્ટિ-વાયરલ દવા એમએસડી અને રિજબેક બાયોથેરાપ્યુટિક્સ દ્વારા વિકસાવવામાં આવી છે.

4. મોલનુપીરાવીર ડોઝ કેવી રીતે લેવો?

દર્દીઓએ મોલનુપીરાવીરની માત્રા 800 મિલિગ્રામમાં 5 દિવસ સુધી લેવી પડશે. તમારે દરરોજ બે ગોળીઓ લેવાની જરૂર પડશે. તે જ સમયે, દર્દીઓએ 200 મિલિગ્રામની કેપ્સ્યુલમાં આવી 40 ગોળીઓ ગળવી પડશે. સારવાર દરમિયાન તેમને નિયમિતપણે લેવા જોઈએ.