હવે માત્ર આધાર કાર્ડ આપી તુરંત મળશે ગેસ કનેક્શન

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.25-11-2021

એલપીજી ગેસ યુઝર્સ માટે કામના સમાચાર છે. ઈન્ડિયન ઓઈલ કોર્પોરેશન લિમિટેડ (IOC)ના ઈન્ડેન ગ્રાહકોને મોટી સુવિધા આપી રહી છે. કંપનીના જણાવ્યા અનુસાર હવે કોઈપણ ગ્રાહક પોતાનું આધાર કાર્ડ બતાવીને તરત જ એલપીજી કનેક્શન લઈ શકશે. હવે તમારે ગેસ કનેક્શન માટે આધાર સિવાય અન્ય કોઈ દસ્તાવેજ આપવાની જરૂર નથી.

ગ્રાહકોને મોટી સુવિધા મળશે!

કંપનીની આ જાહેરાત બાદ નવા શહેરમાં એલપીસી કનેક્શન લેનારાઓ માટે આ એક મોટી સુવિધા હશે. કારણ કે ગેસ કંપનીઓ નવા કનેક્શન આપવા માટે અનેક પ્રકારના દસ્તાવેજો માંગે છે. ખાસ કરીને એડ્રેસ પ્રૂફ આપવું જરૂરી છે. શહેરોમાં કામ કરતા પરપ્રાંતિય મજૂરો પાસે એડ્રેસ પ્રૂફ નથી. જેના કારણે તેમને એલપીજી કનેક્શન મેળવવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. પરંતુ આવા ગ્રાહકોને હવે સરળતાથી સિલિન્ડર મળી જશે.

ઈન્ડેને માહિતી આપી હતી

આ નવી અને વિશેષ સુવિધા વિશે માહિતી આપતા ઈન્ડેને કહ્યું, ‘કોઈપણ વ્યક્તિ આધાર બતાવીને નવું LPG કનેક્શન લઈ શકે છે. તેને શરૂઆતમાં બિન-સબસિડી કનેક્શન આપવામાં આવશે. ગ્રાહક બાદમાં એડ્રેસ પ્રૂફ સબમિટ કરી શકે છે. આ પુરાવા રજૂ થતાંની સાથે જ સિલિન્ડર પર સબસિડીનો લાભ પણ આપવામાં આવશે. એટલે કે જે કનેક્શન આધાર અને એડ્રેસ પ્રૂફ સાથે લેવામાં આવશે, તે સરકારી સબસિડીના લાભ હેઠળ આવશે. જો કોઈ ગ્રાહક જલ્દી કનેક્શન મેળવવા માંગે છે અને તેની પાસે એડ્રેસ પ્રૂફ નથી, તો તે આધાર નંબર દ્વારા તરત જ આ સુવિધા માટે હકદાર બનશે.

આ રીતે મેળવો LPG કનેક્શન!

આ માટે તમે સૌથી પહેલા નજીકની ગેસ એજન્સી પર જાઓ.

હવે LPG કનેક્શનનું ફોર્મ ભરો.

તેમાં આધારની વિગતો આપો અને ફોર્મ સાથે આધારની નકલ જોડો.

ફોર્મમાં તમારા ઘરના સરનામા વિશે સ્વ-ઘોષણા કરો

તે જણાવવાનું રહેશે કે તમે ક્યાં રહો છો અને ઘરનો નંબર શું છે?

આ સાથે તમને તરત જ LPG કનેક્શન આપવામાં આવશે.

આ જોડાણ સાથે તમને સરકારી સબસિડીનો લાભ નહીં મળે.

તમારે સિલિન્ડરની સંપૂર્ણ કિંમત ચૂકવવી પડશે.

જ્યારે તમારું એડ્રેસ પ્રૂફ તૈયાર થઈ જાય, તો તેને ગેસ એજન્સીમાં સબમિટ કરો.

આ પુરાવાની પુષ્ટિ કરવામાં આવશે

આ સાથે તમારું બિન-સબસિડી કનેક્શન સબસિડી કનેક્શનમાં રૂપાંતરિત થઈ જશે.

સિલિન્ડર લેતી વખતે તમારે સંપૂર્ણ રકમ જમા કરાવવી પડશે.

બાદમાં સરકાર વતી સબસિડી તમારા બેંક ખાતામાં જમા કરવામાં આવશે.

તમામ પ્રકારના સિલિન્ડરો પર લાગુ

તમને જણાવી દઈએ કે આધાર કાર્ડ સાથે કનેક્શન લેવાની આ સ્કીમ તમામ પ્રકારના સિલિન્ડર પર લાગુ થશે. આમાં કોમર્શિયલ સિલિન્ડર સામેલ નથી. આ સ્કીમ 14.2 કિગ્રા, 5 કિગ્રાના સિંગલ, ડબલ અથવા મિક્સ્ડ સિલિન્ડર કનેક્શન માટે છે. આ જ નિયમ FTL અથવા ફ્રી ટ્રેડ LPG સિલિન્ડર માટે પણ લાગુ પડે છે.FTS સિલિન્ડરને શોર્ટી સિલિન્ડર પણ કહેવામાં આવે છે જે તમે દુકાનોમાંથી પણ ખરીદી શકો છો. આ સિલિન્ડર ગેસ એજન્સીઓ અથવા પેટ્રોલ પંપ પરથી પણ ખરીદી શકાય છે. આ માટે કોઈપણ પ્રકારના દસ્તાવેજ આપવાની જરૂર નથી. આ માટે, તમે કોઈપણ એક ઓળખ કાર્ડ બતાવીને આ નાનું સિલિન્ડર ખરીદી શકો છો.