રામમંદિરની ડિઝાઈનમાં ચેન્જ, હવે 27ની જગ્યાએ 9 મીટર પહોળા હશે બ્લોક

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.17-11-2021

રામનું ભવ્ય મંદિર અત્યારે સમગ્ર દેશમાં ચર્ચાનો વિષય બની ગયું છે, તેના જીર્ણોદ્ધારનું કામ પણ જોરશોરથી ચાલી રહ્યું છે. તાજેતરમાં દિલ્હીમાં યોજાયેલી બેઠકમાં, મંદિર નિર્માણના ડિઝાઇન કાર્યને લઈને કેટલાક મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા છે. 14 નવેમ્બરના રોજ મળેલી બેઠકમાં મંદિરના શિલાન્યાસ બાદ તરાપો બનાવવા અંગે મંથન થયું હતું. પરંતુ ફાઉન્ડ્રીમાં બરફના પાણી અને બરફનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હોવા છતાં રાફ્ટને સીલ કરવામાં તિરાડો દેખાવા લાગી હતી. કામ કરતી સંસ્થા લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોએ કામ બંધ કર્યું અને બીજી ટેકનિકનો ઉપયોગ કર્યો. હવે રાફ્ટના 30 બ્લોક બનાવવામાં આવશે, તેની પહોળાઈ 9 મીટર હશે અને તાપમાન જાળવવા માટે ઠંડા પાણીનો પણ ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

ડિઝાઇનમાં ફેરફારને કારણે રિનોવેશનની કામગીરીમાં વિલંબ થઈ રહ્યો છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે, કામની ધીમી ગતિને કારણે રાફ્ટિંગનું કામ 15 નવેમ્બર સુધીમાં પૂર્ણ કરવાનું હતું. હવે તે ડિસેમ્બર મહિનામાં પૂર્ણ થશે, ત્યારબાદ પાલીન્થ બનાવવાની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવશે. રામજન્મભૂમિ સંકુલમાં એક સીતાનો કૂવો છે, જેના પાણીમાં ધાર્મિક માન્યતાઓ છે અને તે માન્યતાઓના આધારે અયોધ્યા અને અયોધ્યાની આસપાસના સનાતન ધર્મના લોકો પૂજામાં સીતા કૂવાના પાણીનો ઉપયોગ કરે છે. 1992માં બાબરી ધ્વસ્ત થયા બાદ સીતા કૂવાનું અસ્તિત્વ જોખમમાં હતું, ત્યાર બાદ હવે શ્રી રામ જન્મભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્ર આ પૌરાણિક કૂવાની પણ શોભા વધારી રહ્યું છે. સીતા કુવો બનાવવામાં આવી રહ્યો છે જ્યાંથી લોકો ધાર્મિક વિધિ માટે પાણી મેળવી શકશે.