ફરી વોટ્સએપને રેલો આવ્યો : મીડિયામાં રિપોર્ટ્સ બાદ પ્રાઇવેસી પોલિસીની અંતિમ તારીખ અંગે ઢીલું પડ્યું

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.07-05-2021

વોટ્સએપ વપરાશકારો માટે રાહતના સમાચાર છે. કંપનીએ ગોપનીયતા નીતિ વિશે આપવામાં આવેલી 15 મેની અંતિમ તારીખને દૂર કરી દીધી છે. એટલે કે, જે વપરાશકર્તાઓ 15 મે સુધી ગોપનીયતા નીતિ સ્વીકારતા નથી, તેમના એકાઉન્ટ્સ બંધ કરવામાં આવશે નહીં. વોટ્સએપની નવી ગોપનીયતા નીતિને લઈને ઘણા વિવાદ થયા હતા. આને વપરાશકર્તાઓની ગોપનીયતા પર હુમલો કહેવામાં આવી રહ્યો છે. વિવાદ વધતો ગયો, કંપની પણ પાછલા પગ પર હતી, તેથી જ કંપનીએ સમયમર્યાદા પાછો લેવાનો નિર્ણય કર્યો. પીટીઆઈને અપાયેલા એક નિવેદનમાં કંપનીએ જણાવ્યું છે કે આ અપડેટને કારણે ભારતમાં કોઈ ખાતું ડિલીટ કરવામાં આવશે નહીં, ન તો ભારતમાં કોઈને આના કારણે વોટ્સએપનો ઉપયોગ કરતા અટકાવવામાં આવશે. જોકે, કંપનીએ જણાવ્યું ન હતું કે અંતિમ મુદત હટાવવાનો નિર્ણય કેમ લેવામાં આવ્યો છે.

ડાયરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ ઇન્વેસ્ટિગેશનને વોટ્સએપની નવી ગોપનીયતા નીતિની તપાસ માટે નિર્દેશ આપ્યો. આદેશ આપતી વખતે સીસીઆઈએ કહ્યું હતું કે નીતિ અપડેટ કરવાના નામે વોટ્સએપે તેની ‘શોષણશીલ અને ભેદભાવયુક્ત’ વર્તન દ્વારા પ્રથમ હરીફાઈ કાયદાની જોગવાઈઓનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે. આ કેસમાં મીડિયા રિપોર્ટ્સના આધારે આપમેળે જાગૃતતા લેતા, આયોગે વોટ્સએપ એલએલસી અને તેની મૂળ કંપની ફેસબુક સામે આદેશ આપ્યો છે. આ સાથે સુપ્રીમ કોર્ટે પણ આ નીતિ અંગે સખત ટિપ્પણી કરી છે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો