જર્મનીથી ભારત આવી રહ્યા છે 23 મોબાઈલ-ઑક્સિજન પ્લાન્ટ

દરેક મોબાઈલ પ્લાન્ટની ક્ષમતા દર મિનિટે 40 લિટર ઑક્સિજન ઉત્પાદન કરવાની

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.26-04-2021

દેશમાં ઝડપથી વધતા જતા કોરોના દર્દીઓના આંકડા અને ઓક્સીજનની અછતને જોતાં રક્ષા મંત્રાલયએ જર્મનીથી 23 મોબાઇલ ઓક્સીજન જનરેશન પ્લાન્ટ હવાઇ જહાજ દ્વારા મંગાવવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

રક્ષા મંત્રાલયના મુખ્ય પ્રવક્તા એ ભારત ભૂષણ બાબૂ એ શુક્રવારે જાણકારે આપતાં જણાવ્યું કે દરેક મોબાઇલ પ્લાન્ટની ક્ષમતા 40 લીટર ઓક્સીજન પ્રતિ મિનિટ અને 2400 લીટર ઓક્સિજન પ્રતિ કલાક ઉત્પાદન કરવાની છે. આ પ્લાન્ટની સ્થાપના કોવિડ 19 દર્દીઓના સારવાર આર્મ્ડ ફોર્સ મેડિકલ સર્વિસની હોસ્પિટલોમાં કરવામાં

આવશે. મંત્રાલયનો આ નિર્ણય ત્યારે આવ્યો છે જ્યારે 4 દિવસ પહેલાં રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ એ મહામારીના ધ્યાનમાં રાખતાં મેડિકલ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને સારું બનાવવાના ઉદ્દેશ્યથી જરૂરી ખરીદ માટે ત્રણ સેવાઓ અને અન્ય રક્ષા એજન્સીઓને ઇમરજન્સી ફાઇનાન્શિયલ ઓફિસર પ્રદાન કરવાની જાહેરાત કરી હતી.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો