કોરોના સંકટ વચ્ચે અમરનાથ યાત્રા માટેની રજિસ્ટ્રેશન પ્રક્રિયા રોકવામાં આવી

બાબા બર્ફાની એટલે કે અમરનાથ યાત્રા 28 જૂનથી શરૂ થવાની છે. જોકે, મુલાકાતની તારીખ બદલાશે કે નહીં તે અંગે કોઈ માહિતી આપવામાં આવી નથી

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.22-04-2021

દેશભરમાં ગતિ પકડનારા કોરોના વાયરસએ હવે અમરનાથ યાત્રા માટે નોંધણી પર પ્રતિબંધ મૂકાવી દીધો છે. અમરનાથ બોર્ડ વતી નિવેદન જારી કરતાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોનાના વધતા જતા કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને અમરનાથ યાત્રા માટે નોંધણી અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરવામાં આવી રહી છે. પરિસ્થિતિ પર સતત નજર રાખવામાં આવી રહી છે અને પરિસ્થિતિ સુધરતાં જ તે ફરી શરૂ કરવામાં આવશે.

બાબા બર્ફાની એટલે કે અમરનાથ યાત્રા 28 જૂનથી શરૂ થવાની છે. જોકે, મુલાકાતની તારીખ બદલાશે કે નહીં તે અંગે કોઈ માહિતી આપવામાં આવી નથી. અમને જણાવી દઈએ કે અમરનાથ ગુફામાં શિયાળા દરમિયાન શિવલિંગની બનેલી પહેલી તસવીર આવી છે. આ વખતે શિવલિંગનું કદ ખૂબ મોટું છે. આમાં શિવલિંગ પૂર્ણ કદમાં દેખાય છે.

આ વર્ષે 56 દિવસીય અમરનાથ યાત્રા માટે નોંધણી એપ્રિલ મહિનાથી શરૂ કરવામાં આવી હતી. જો કે, તે પછી પણ ભારતમાં કોરોના વાયરસ રોગચાળાના બીજા વેવ્સથી ચિંતાજનક સ્થિતિ છે. બોર્ડના અધિકારીઓએ ગયા મહિને કહ્યું હતું કે યાત્રા દરમિયાન તમામ કોરોના પ્રોટોકોલનું પાલન કરવામાં આવશે.

આ વર્ષની અમરનાથ યાત્રા માટેની નોંધણી પ્રક્રિયા 1 એપ્રિલથી શરૂ થઈ હતી. દેશભરની 446 બેંક શાખાઓ દ્વારા નોંધણી કરવામાં આવી રહી છે. આ યાત્રા માટે તબીબી પ્રમાણપત્ર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, કારણ કે ગુફા ખૂબ ઊંચી છે અને મુસાફરી પણ ખૂબ મુશ્કેલ છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસો સતત નોંધાય છે. ગુરુવારે પણ છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 3 લાખથી વધુ નવા કેસ નોંધાયા છે. કોરોનાની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને ઘણી પરીક્ષાઓ રદ અથવા મુલતવી પણ રાખવામાં આવી છે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો