વોટ્સએપમાં વોઇસ મેસેજ માટે નવું ફીચર આવશે

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.20-03-2021

વોટ્સએપ ટૂંક સમયમાં એક સુવિધા ઉમેરી શકે છે જે વિવિધ પ્લેબેક ગતિમાં વોઇસ સંદેશાઓ એડ કરી શકે છે. હાલમાં, વપરાશકર્તાઓ પ્રાપ્ત કરેલ વોઇસ સંદેશને ફક્ત સામાન્ય ગતિએ જ તપાસી શકશે. જો કે, નવી સુવિધા સાથે, અવાજ સંદેશાઓ ધીમી અથવા ઝડપી ગતિએ પણ સાંભળી શકાય છે.

WABetaInfo એ આ આગામી સુવિધાનો સ્ક્રીનશોટ શેર કર્યો છે. તે જોઇ શકાય છે કે યુઝર્સને ત્રણ પ્લેબેક સ્પીડ ઓપ્શન મળશે. આ 1.0X, 1.5X અને 2.0X હશે. આ સુવિધા સીધી ઉપલબ્ધ થશે. આ માટે, તમારે પગલાંને અનુસરવાની જરૂર નથી. જલદી તમને વોઇસ સંદેશ મળશે. વોટ્સએપ તેમાં પ્લેબેક સ્પીડ બટન ઉમેરશે.

રિપોર્ટ અનુસાર, વોટ્સએપ લોઅર પ્લેબેક સ્પીડ સપોર્ટ પણ આવશે, પરંતુ તે લોકોને જાહેર કરવામાં આવશે નહીં. કારણ કે તેનો બહુ અર્થ રહેશે નહીં. નવી સુવિધા હાલમાં વિકાસ હેઠળ છે અને આઇઓએસ અને એન્ડ્રોઇડ બીટા બિલ્ડ્સમાં ઉપલબ્ધ હશે. ડબ્લ્યુએબીએએનફોએ પણ દાવો કર્યો છે કે આ નવી સુવિધા આવતા અઠવાડિયામાં રજૂ કરવામાં આવશે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે વોટ્સએપ મલ્ટિ-ડિવાઇસ સપોર્ટ નામના ફિચર પર પણ કામ કરી રહ્યું છે. કંપની આવતા મહિનામાં તેને પ્લેટફોર્મ પર ઉમેરી શકે છે. રિપોર્ટ અનુસાર, તેને પહેલા આઇઓએસ યુઝર્સ અને ત્યારબાદ એન્ડ્રોઇડ વોટ્સએપ યુઝર્સ માટે ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે.

WABetaInfo ની માહિતી અનુસાર, વોટ્સએપ બે વિવિધ પ્રકારના મલ્ટિ-ડિવાઇસીસ વિકસાવી રહ્યું છે. એક સાથે, તમે ઇન્ટરનેટથી મુખ્ય ફોનને કનેક્ટ કર્યા વિના, વોટ્સએપ વેબનો ઉપયોગ કરી શકશો. બીજું, તમે તમારા મુખ્ય WhatsApp એકાઉન્ટને ચાર જુદા જુદા ઉપકરણોથી કનેક્ટ કરી શકશો.

આ સિવાય કંપની ‘એન્ક્રિપ્ટેડ ચેટ બેકઅપ’ સુવિધા પણ રજૂ કરી શકે છે. વોટ્સએપ ચેટ્સ પહેલાથી જ એન્ડ-ટુ-એન્ડ એન્ક્રિપ્ટેડ છે. પરંતુ, આ ચેટ્સનો થર્ડ પાર્ટી એપ બેકઅપ ગૂગલ ડ્રાઇવ પર બનાવવામાં આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, વોટ્સએપ એક નવું એન્ક્રિપ્ટ થયેલ ચેટ બેકઅપ વિકલ્પ રજૂ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આ વપરાશકર્તાઓની ગોપનીયતામાં સુધારો કરશે અને તમારા એકાઉન્ટને હેક થવાથી અટકાવશે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો