કરદાતાઓને મોટી રાહત, 31 માર્ચ સુધી વધી વાર્ષિક GST રીટર્ન ફાઇલ કરવાની અંતિમ તારીખ

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.28-02-2021

સરકારે નાણાકીય વર્ષ 2019-20 માટે ગુડ્ઝ એન્ડ સર્વિસિસ ટેક્સ (GST) નું વાર્ષિક રીટર્ન ફાઇલ કરવાની અંતિમ તારીખ 31 માર્ચ સુધી વધારી દીધી છે. સરકારે આપેલું આ બીજું વિસ્તરણ છે. અગાઉ આ સમય મર્યાદા 31 ડિસેમ્બર 2020 થી વધારીને 28 ફેબ્રુઆરી 2021 કરવામાં આવી હતી.

નાણાં મંત્રાલયે એક નિવેદનમાં કહ્યું છે કે કરદાતાઓને સમયમર્યાદાની અંદર રિટર્ન ફાઇલ કરવામાં મુશ્કેલીઓ ઉભી થઇ રહી હોવાથી સરકારે 2019-20 માટે જીએસટી રીટર્ન -9 અને જીએસટી રીટર્ન -9 સી ભરવાની અંતિમ મુદત લંબાવી છે. અંતિમ મુદતમાં આ એક્સ્ટેંશન ચૂંટણી પંચની મંજૂરીથી કરવામાં આવ્યું છે.

જીએસટીઆર -9 એ વાર્ષિક વળતર છે, જે જીએસટી હેઠળ નોંધાયેલા કરદાતાઓએ ભરવાનું રહેશે. જીએસટીઆર -9 સીનું ઓડિટ કરાયેલા વાર્ષિક નાણાકીય લેખાજોખા અને જીએસટીઆર-9 નું સરભર છે

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો