1 માર્ચ સુધી ‘અહીં’થી ફ્રીમાં મળશે ફાસ્ટૅગ

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.20-02-2021

ભારતના રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ ઓથોરિટીએ દેશભરમાં ટોલ ટેક્સ વસૂલાત કેન્દ્રોને કેશલેસ બનાવવા માટે તૈયારી કરી રહી છે. આ માટે, નેશનલ હાઈ-વે ઓથોરીટી ઓફ ઈન્ડિયાએ ફાસ્ટેગનો ઉપયોગ જરૂરી બનાવ્યો છે. જલદી લોકોએ ફાસ્ટેગનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું, નેશનલ હાઈ-વે ઓથોરીટી ઓફ ઈન્ડિયાએ મફત ફાસ્ટેગ આપવાની જાહેરાત કરી છે. નેશનલ હાઈ-વે ઓથોરીટી ઓફ ઈન્ડિયા આગામી કેટલાક દિવસોમાં ટોલ્ટેક્સના સંગ્રહને સંપૂર્ણ રીતે કેશલેસ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. નેશનલ હાઈ-વે ઓથોરીટી ઓફ ઈન્ડિયા આખા દેશમાં નેશનલ હાઇવેની જાળવણી અને ટોલ એકત્રિત કરે છે. તેમણે આપેલી માહિતીમાં એમ કહેવામાં આવ્યું છે કે માત્ર બે દિવસમાં જ 2.5 લાખથી વધુ ફાસ્ટેગ ખરીદવામાં આવ્યા. એટલું જ નહીં, 17 ફેબ્રુઆરીએ એક દિવસમાં સૌથી વધુ ઓનલાઇન કલેક્શનનો રેકોર્ડ પણ તૂટી ગયો હતો, જ્યારે આખા દિવસમાંફાસ્ટેગ દ્વારા 95 કરોડ રૂપિયાની ટોલ વસૂલ કરવામાં આવ્યો હતો.

રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ ઓથોરિટીએ કહ્યું છે કે તે 1 માર્ચ સુધીમાં ફાસ્ટેગ નિ:શુલ્ક આપશે. અત્યારે આ માટે 100 રૂપિયાના ચાર્જનો લાગતો હતો. પરંતુ 1 માર્ચ સુધી તે સંપૂર્ણપણે નિ:શુલ્ક કરવામાં આવ્યું છે. જેથી બાકીના લોકો પણ વહેલી તકે ફાસ્ટાગ ખરીદે. ફાસ્ટાગને રિચાર્જ કરવા માટે દેશભરમાં 40 હજારથી વધુ બૂથ બનાવ્યા છે. આ ઉપરાંત ઘણા ઓનલાઇન પ્લેટફોર્મથી પણ રિચાર્જ કરી શકાય છે.

જો તમે ફાસ્ટેગ કરો છો, તો તમારે માય ફાસ્ટેગ આ ડાઉનલોડ કરવી પડશે. તેમાં ઘણી સુવિધાઓ છે. જ્યાં તમે તમારું બેલેન્સ ચકાસી શકો છો અને જ્યારે તમે રિચાર્જ કરવા માંગતા હો, ત્યારે તમને આ એપ્લિકેશન પર માહિતી પણ મળશે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો