વોટ્સએપ યુઝર્સ ટેલિગ્રામ, સિગ્નલ તરફ વળતા વોટ્સએપને રેલો આવ્યો : અખબારમાં છપાવી જાહેરાત

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.13-01-2021

વોટ્સએપની નવી પ્રાઇવસી પોલિસીની (Whatsapp Privacy policy)ઘોષણાને લઈને ઘણા વિવાદ સર્જાયા છે. જો કે, કંપની વતી, તે અંગે પણ સ્પષ્ટતા કરવામાં આવી છે. પરંતુ હજી પણ વપરાશકર્તાઓ (Users) આ એપ્લિકેશન પર વિશ્વાસ કરવા સક્ષમ નથી. આ જ કારણ છે કે જ્યારે પણ વોટ્સએપ દ્વારા નવી પ્રાઇવસી પોલિસીની ઘોષણા કરવામાં આવી ત્યારથી, સિગ્નલ (Signal)અને ટેલિગ્રામ (Telegram)જેવી સમાન એપ્લિકેશનોના વપરાશકર્તાઓની સંખ્યામાં વધારો થયો છે. ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે આ ઘોષણા પછી સિગ્નલ અને ટેલિગ્રામના કેટલા વપરાશકર્તાઓ વધ્યા છે. સિગ્નલ એપ્લિકેશન વધી

ડેટા પ્રમાણે, વ્હોટ્સએપની નવી પ્રાઇવસી પોલિસીથી વિશ્વભરમાં 246,000 વપરાશકર્તાઓએ સિગ્નલ એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરી છે. અત્યાર સુધીમાં, 8.8 મિલિયન લોકો તેને ડાઉનલોડ કરી ચૂક્યા છે. ડાઉનલોડ કરનારા મોટાભાગના વપરાશકર્તાઓ ભારતના છે, જ્યાં આ એપ્લિકેશનને 12 હજારથી 27 લાખ વખત ડાઉનલોડ કરવામાં આવી છે. હાલ, યુકેમાં 7400 થી 191000 ડાઉનલોડ અને યુએસમાં 63 હજારથી 11 લાખ લોકોએ તેને ડાઉનલોડ કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે સિગ્નલ એપ્લિકેશનને ડાઉનલોડ કરવાનું ટેસ્લા સીઈઓ એલોન મસ્ક દ્વારા પણ સૂચવવામાં આવ્યું હતું, જેના પછી તેના યૂઝર્સ ઝડપથી વધી ગયા. ટેલિગ્રામ વપરાશકર્તાઓની સંખ્યામાં વધારો થયો વિશ્વભરમાં 25 થી 30 મિલિયન લોકોએ ટેલિગ્રામ ડાઉનલોડ કર્યું છે. સિગ્નલ એપ્લિકેશન કરતા ટેલિગ્રામને વધુ લોકપ્રિયતા મળી છે. ફક્ત યુકેમાં, ડાઉનલોડની સંખ્યા ફક્ત બે અઠવાડિયામાં 47,000 થી વધીને 110,000 થઈ ગઈ છે. છેલ્લા 72 કલાકમાં, 25 મિલિયનથી વધુ લોકોએ ટેલિગ્રામ ડાઉનલોડ કરી છે. તેના માસિક એક્ટિવ વપરાશકર્તાઓ 500 મિલિયનને પાર કરી ગયા છે. આ દરમિયાન, વોટ્સએપનું વૈશ્વિક ડાઉનલોડ 11.3 મિલિયનથી ઘટીને 92 મિલિયન થઇ ગઈ છે. 

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો