સાવધાન: Cowin App ના નામ પર થઈ શકે છે ફ્રોડ

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.06-01-2021

સામાન્ય રીતે સાયબર છેતરપિંડી (Cyber Fraud) કરનારાઓ વીમા પોલિસીમાં વધુ નફો આપવાના નામે, એટીએમ બ્લોક કરવાના નામે છેતરપિંડી કરે છે. પરંતુ આ દિવસોમાં કોરોના રસી નોંધણીના નામ પર છેતરપિંડી કરવામાં આવી રહી છે. આથી જ પોલીસના સાયબર સેલે તેના વિશે અસંમતિ દર્શાવી છે. પોલીસ સલાહકાર અનુસાર લોકોને કોરોના રસી એપ્લિકેશન માટે કોઈ અજાણ્યા નંબર પરથી ફોન ન લેવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. કારણ કે ઠગ તમારી પાસે રજિસ્ટ્રેશનના નામે તમારો આધારકાર્ડ નંબર માંગશો, પછી કહેશે કે તમારા મોબાઇલ ફોન પર ઓટીપી આવશે. તમારી નોંધણી થઈ જશે અને તમને જલ્દીથી રસી મળી જશે.

સાયબર નિષ્ણાંતો કહે છે કે કોવિન એપના નામથી આજકાલ ગૂગલ પ્લે સ્ટોર પર ઘણી એપ્સ આવી છે. આ કિસ્સામાં ડાઉનલોડ કરતી વખતે તમારે સાવચેત રહેવું જોઈએ. કારણ કે ખોટી એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કર્યા પછી તમારી વ્યક્તિગત માહિતી તેમના સુધી પહોંચશે. આવી સ્થિતિમાં તમારું બેંક એકાઉન્ટ ખાલી થઈ શકે છે. તમારો OTP કોઈને આપવો નહિ તમને નોંધણીના નામ પર કોલ આવે છે અને જો તે લોકો ઓટીપી માંગે છે, તો તમારે સાવચેત રહેવું જોઈએ. કારણ કે તમે ઓટીપી આપશો તરત જ તમારું એકાઉન્ટ ખાલી થઈ શકે છે, તેથી સાવધ રહો. કોરોના રસીના નામે ઓટીપી પૂછનારા લોકોથી સાવચેત રહો. OTPને કદી ના કહો. કોઈ ખાતામાં પૈસા જમા કરાવવા કહે તો પણ વિશ્વાસ ન કરો.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો

ફેસબુક પેજ પર વહેલી ન્યુઝ અપડેટ કરવામાં આવે છે, ફેસબુક પેજ લાઈક કરી લેશો

GROUP LINK-05 DIVYAKRANTI NEWS B62

GROUP LINK-06 DIVYAKRANTI NEWS B63