બ્રિટનથી આવનારા યાત્રિકોની મુશ્કિલ વધી : નવા નિયમના કન્ફ્યુઝનથી યાત્રિકો પરેશાન

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યુઝ) તા.23-12-2020

બ્રિટનમાં કોરોના વાયરસના નવા તાણના સમાચાર મળતાની સાથે જ દુનિયાભરમાં સાવચેતી વધી ગઈ છે. ભારત એવા દેશોમાંથી એક છે જ્યાં યુકેથી મુસાફરો એરપોર્ટ પર સઘન ચકાસણી હેઠળ છે. મુસાફરો માટે મોટી મુશ્કેલી એ છે કે પરિસ્થિતિને કેવી રીતે સંચાલિત કરવી તે અંગે એરપોર્ટ અધિકારીઓને સ્પષ્ટ સૂચના નથી.
એરપોર્ટો પર લાંબી લાઇનો
દેશના મોટા એરપોર્ટો પર બ્રિટનથી આવતા મુસાફરોની લાંબી કતારો છે. જ્યારે બુધવારે કામિની સારસ્વતની ફ્લાઇટ દિલ્હી એરપોર્ટ પર ઉતરી ત્યારે તેને શું ખબર હતી કે અહીંથી ઘરે જવા માટે કલાકો લાગશે. તેમણે ન્યૂઝ એજન્સીને જણાવ્યું હતું કે નવા નિર્દેશ મુજબ તેમણે તપાસ શરૂ કરી દીધી છે. જોકે, તેનો નંબર નવ કલાક પછી તપાસ માટે આવ્યો હતો. પછી પરિણામ આવવાની અલગથી રાહ જોવાની, તેમણે કહ્યું, “અહીં બાબતો સ્પષ્ટ નથી. સોશ્યિલ ડીસ્ટન્સના પણ લીરા ઉડે છે”  બુધવારે સવારે 2 વાગ્યે દુબઈથી મુંબઇ પહોંચેલા ગૌરવ નાયકે જણાવ્યું હતું કે છ કલાક રાહ જોયા બાદ તેમને અને તેમના પરિવારના સભ્યોને ક્વોરેન્ટાઇન સુવિધામાં મોકલવામાં આવ્યા છે. તે બધા એક શાળામાં ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરમાં છે. તેણે ત્યાંથી કહ્યું, “ત્યાં હંગામો થયો હતો (એરપોર્ટ પર).” તેમણે કહ્યું, “કોઈને કંઇ ખબર નથી હોતી. સ્ટાફ વચ્ચે કોઈ સંકલન નથી.”

એરપોર્ટ અધિકારીઓનું મૌન
દિલ્હી અને મુંબઇ એરપોર્ટના અધિકારીઓએ આ મુદ્દે કોઈ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. બંને શહેરોના સ્થાનિક અધિકારીઓ અને કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે પણ રોઇટર્સના પ્રશ્નો પર કોઈ ટિપ્પણી કરી નથી. જો કે, વધારાની તપાસ માટે કર્મચારીઓની વ્યવસ્થાની વિગતો આપતા કેન્દ્ર સરકારના અન્ય અધિકારીઓએ કહ્યું હતું કે જરૂરી પગલાં લેવામાં આવશે.

હવે ટેલિગ્રામ પર મેળવો મહત્વના સમાચાર, અમારી ટેલિગ્રામ ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા ક્લિક કરો

ફેસબુક પેજ પર વહેલી ન્યુઝ અપડેટ કરવામાં આવે છે, ફેસબુક પેજ લાઈક કરી લેશો

GROUP LINK-05 DIVYAKRANTI NEWS B62

GROUP LINK-06 DIVYAKRANTI NEWS B63