લોક ડાઉન 2.0: આજથી શું ચાલુ રહેશે અને શું બંધ જાણો સંપૂર્ણ વિગત

(દિવ્યક્રાંતિ ન્યૂઝ), તા. 20-4, કેન્દ્ર સરકારે કોરોના સામે લડવા માટે લોકડાઉન 3 મે સુધી વધાર્યું છે. જો કે, આ લડાઈ વધુ લાંબી હોઈ શકે છે. જોકે દેશને કોરોના સંકટમાંથી બહાર કાઢવા સરકાર સમક્ષ પડકાર હોય તો તેણે આર્થિક મોરચે પણ લડવું પડશે. તેની અસર દેશની આર્થિક પ્રવૃત્તિઓ પર પણ દેખાવા માંડી છે.આવી સ્થિતિમાં સરકાર આજથી કેટલીક આવશ્યક સેવાઓની મંજૂરી આપવા જઈ રહી છે. આ માટે ગૃહ મંત્રાલય દ્વારા માર્ગદર્શિકા જારી કરવામાં આવી છે. આ સાથે, કાર્યસ્થળો, હોટસ્પોટ્સ વિસ્તારો માટે માર્ગદર્શિકા પણ જાહેર કરવામાં આવી છે.   (માલવાહક) નૂર સેવાઓ :- નૂર પરિવહન (આંતરિક અને આંતરરાજ્ય),હવાઈ, રેલવે, જમીન અને દરિયાઇ માર્ગો દ્વારા માલવાહક વાહનોમાં માલ વહન કરવા માટે બે ડ્રાઇવર અને સહાયક   આવશ્યક સેવાઓ :- મેન્યુફેક્ચરિંગ, જથ્થાબંધ, છૂટક દુકાન અને વાહનો, હાઈવે ઉપરના ઢાબા, ટ્રક રિપેર શોપ સાથે જરૂરી સેવાઓમાં રોકાયેલા કામદારો અને કામદારોની હિલચાલ સહિતની આવશ્યક ચીજવસ્તુઓની સપ્લાય ચેન.   તબીબી પરવાનગી :- તબીબી કટોકટી સેવાઓમાં રોકાયેલા વાહન અને તેના માટે જરૂરી ચીજવસ્તુઓ ખરીદવા માટે ફોર-વ્હીલર હોય તો વ્યક્તિને ડ્રાઇવરની પાછળ બેસવાની પરવાનગી. ટુ-વ્હીલર પરિસ્થિતિમાં માત્ર એક જ વ્યક્તિને મંજૂરી આપવામાં આવી   જાહેર ઉપયોગિતામાં છૂટ :- શિક્ષણ, તાલીમ અને કોચિંગ સહિતની ઓનલાઇન શૈક્ષણિક સેવાઓ મનરેગા કામોમાં કૃષિ અને જળસંચયને પ્રાધાન્ય આપતા, કામદારોએ ફેસ માસ્ક અને શારીરિક અંતરને અનુસરવું પડશે ઉર્જા, ટપાલ સેવાઓ, પાણી, સ્વચ્છતા, કચરો વ્યવસ્થાપન સાથેની ટેલિકોમ અને ઇન્ટરનેટ સેવાઓ   આરોગ્ય સેવાઓ ચાલુ રહેશે :- હોસ્પિટલ, નર્સિંગ હોમ, ટેલિમેડિસિન સુવિધાઓ, દવાખાનું તબીબી સંશોધન, કોવિડ -19 સંબંધિત લેબ અને સંગ્રહ, અધિકૃત ખાનગી સંસ્થા બધા તબીબી કાર્યકરો, વિજ્ઞાનીકો, નર્સો, પેરા મેડિકલ સ્ટાફ, લેબ ટેક્નિશિયનોની આવાગમન મેન્યુફેક્ચરિંગ યુનિટ્સ, મેડિકલ સાધનો, આરોગ્ય આધારિત ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરનું નિર્માણ વેટરનરી હોસ્પિટલો, દવાખાનાઓ, ક્લિનિક્સ, દવા અને રસીનું વેચાણ અને પુરવઠો.   નાણાકીય ક્ષેત્રની કામગીરી :- RBI અને RBI નાણાકીય બજારો અને તેને લગતી સેવાઓ, બેન્કો, એટીએમ, બેન્કિંગ પ્રવૃત્તિઓ માટે આઇટી સાથે જોડાયેલા લોકોને છૂટ સેબી, મૂડી અને ઋણ બજાર સેવાઓ, ઇરડા અને વીમા કંપનીઓને મુક્તિ બાળકો, અપંગો, વૃદ્ધો માટેનાં ઘર, સંભાળનાં ઘરો સહિત સામાજિક સુરક્ષા પેન્શન અને ઇપીએફઓ, આંગણવાડી પ્રવૃત્તિઓ દ્વારા પી.એફ. ધંધાકીય પ્રવૃત્તિઓ શરૂ થશે   વ્યવસાયિક ક્ષેત્ર :- પ્રિન્ટ અને ઇલેક્ટ્રોનિક મીડિયા, આઇટી સેવાઓ મહત્તમ 50 ટકા ક્ષમતાવાળા સરકારી પ્રવૃત્તિઓ માટે ડેટા અને કોલ સેન્ટર, પંચાયત કક્ષાએ સી.એસ.સી. ઇ-કોમર્સ કંપનીઓ (આવશ્યક ચીજો), કુરિયર સેવા, કોલ્ડ સ્ટોરેજ અને વેરહાઉસ કોરન્ટાઇન સુવિધા માટે સ્થાપન, સ્વ-રોજગાર સેવાઓ જેમ કે પ્લમ્બર, ઇલેક્ટ્રિશિયન વગેરે. વ્યક્તિગત સુરક્ષા અને સુવિધા સંચાલન સેવાઓ, વગેરે. આ રીતે ઔદ્યોગિક સંસ્થાઓ કાર્ય કરશે :-  ઉદ્યોગો, સેઝ અને નિકાસ આધારિત એકમો, ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ઔદ્યોગિક વસાહતો આવશ્યક ચીજો, આઇટી હાર્ડવેર, ફૂડ પ્રોસેસિંગ એકમો, જૂટ ઉદ્યોગ માટે ઉત્પાદન એકમો કોલસા અને ખાણકામના ઉત્પાદન સાથેની ઓઇલ અને ગેસ રિફાઇનરી, ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ઇંટ ભઠ્ઠાઓ માર્ગ અને સિંચાઈ પ્રોજેક્ટ્સ, નવીનીકરણીય ઉર્જા પ્રોજેક્ટ્સ, પાલિકાઓમાં બાંધકામ પ્રોજેક્ટ સહિતના બાંધકામ પ્રવૃત્તિઓ   કૃષિ કામગીરીને મંજૂરી :- ખેતરોમાં કૃષિ કામગીરી માટેની પરવાનગી, એજન્સીઓને કૃષિ ઉત્પાદનો ખરીદવાની મંજૂરી મહત્તમ 50% કામદારો સાથે ચા,રબર અને કોફીનું વાવેતર પશુપાલન, પશુઓ માટે આશ્રય ઘરો વગેરે સહિતના ડેરી ઉત્પાદનોનું વિતરણ અને વેચાણ. મશીન શોપ સાથે બીજ અને ખાતર સેવાઓ   જાહેર સ્થળો માટે સૂચનો :- માસ્ક પહેરો અને શારીરિક અંતર જાળવવું લગ્ન અને અંતિમ સંસ્કાર માટે ડીએમને અધિકાર જાહેર સ્થળે 5 થી વધુ લોકોના એકત્રીકરણ પર પ્રતિબંધ દારૂ, ગુટખા, તમાકુ વગેરેના વેચાણ પર પ્રતિબંધ છે સાર્વજનિક સ્થળે થુંકવા પર દંડની જોગવાઈ   હોટસ્પોટ્સ માટેની માર્ગદર્શિકા :- કોવિડ -19 હોટસ્પોટ્સ અથવા ક્લસ્ટરોને આરોગ્ય મંત્રાલયની માર્ગદર્શિકા અનુસાર નિયંત્રિત કરવામાં આવશે. હોટસ્પોટનાં નિયંત્રણ વિસ્તારો રાજ્યો અથવા કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો અથવા જિલ્લા સંચાલન દ્વારા સીમાંકન કરવામાં આવશે. મુક્તિ આ નિયંત્રણ વિસ્તારોમાં 20 એપ્રિલ પછી પણ માન્ય રહેશે નહીં. ઔદ્યોગિક અને વ્યવસાયિક પ્રવૃત્તિઓ, આતિથ્યની સેવાઓ, શૈક્ષણિક, તાલીમ, કોચિંગ સંસ્થાઓ વગેરે. સિનેમા હોલ, મોલ, જિમ, બાર, પૂલ, એન્ટરટેઇનમેન્ટ પાર્ક, હાઉસ બિલ્ડિંગ વગેરે. બધા સામાજિક, રાજકીય, મનોરંજન, રમત સંકુલ, ધાર્મિક સ્થળો અને અન્ય ગીચ કાર્યક્રમો વગેરેને છૂટ મળશે નહિ. કાર્યસ્થળ સૂચનાઓ :- શારીરિક અંતરના નિયમોનું પાલન કરો. તાપમાન તપાસ અને સેનિટાઈઝરની ગોઠવણ કરો. બંને પાળી વચ્ચે એક કલાકનું અંતર હોવું જોઈએ. આરોગ્ય સેતુ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરવા પ્રોત્સાહિત કરો. 65 વર્ષથી વધુ વયના લોકો અને 5 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોના માતાપિતાને ઘરેથી કામ કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરો. બે પાળી વચ્ચે, બધી સંસ્થાઓ તેમના કાર્યસ્થળને સેનિટાઇઝ કરે.કોઈ મોટી મીટિંગ ટાળો.   શું બંધ રહેશે :- ઘરેલું અને આંતરરાષ્ટ્રીય હવાઈ મથક બંધ રહેશે. સલામતી અને તબીબી ક્ષેત્રોને બાદ કરતા મુસાફરોની ટ્રેનો, બસો, મેટ્રો, ટેક્સીઓ, આંતરરાજ્ય વાહન વ્યવહાર બંધ રહેશે. આવશ્યક સેવાઓ સિવાયની, તપાસ કર્યા વગર કોઈ હિલચાલ ન થાય તેની ખાતરી કરવા માટે કડક ધ્યાન રાખવામાં આવશે. ઔદ્યોગિક અને વ્યવસાયિક પ્રવૃત્તિઓ, આતિથ્યની સેવાઓ, શૈક્ષણિક, તાલીમ, કોચિંગ સંસ્થાઓ વગેરે. સિનેમા હોલ, મોલ, જિમ, બાર, પૂલ, એન્ટરટેઇનમેન્ટ પાર્ક, હાઉસ બિલ્ડિંગ વગેરે. બધા સામાજિક, રાજકીય, મનોરંજન, રમત સંકુલ, ધાર્મિક સ્થળો અને અન્ય ગીચ કાર્યક્રમો.

ઘરમાં રહો, સુરક્ષિત રહો, અને અન્યને પણ સુરક્ષિત કરો

કોરોના સામે ચાલી સહેલા યુદ્ધની પળ પળની માહિતીથી અપડેટ રહેવા નીચે આપેલ લિંક પરથી કોઈપણ એક વૉટ્સઍપ ગ્રુપની લિંક પર ક્લિક કરી ગ્રુપ જોઈન કરો.

GROUP LINK-04 DIVYAKRANTI NEWS B61

GROUP LINK-05 DIVYAKRANTI NEWS B62

GROUP LINK-06 DIVYAKRANTI NEWS B63

GROUP LINK-07 DIVYAKRANTI NEWS B64

GROUP LINK-08 DIVYAKRANTI NEWS B65

GROUP LINK-09 DIVYAKRANTI NEWS B66

GROUP LINK-10 DIVYAKRANTI NEWS B67

GROUP LINK-11 DIVYAKRANTI NEWS B68

GROUP LINK-12 DIVYAKRANTI NEWS B69

GROUP LINK-13 DIVYAKRANTI NEWS B70